चालू घडामोडी :12 October 2019
- पदसंख्या:
- शेवटची तारीख:
- देशातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीत अंबानी अव्वल तर अदानींची दुसऱ्या क्रमांकावर झेप अंबानी आणि अदानीअदानी समुहाचे सर्वेसर्वा उद्योजक गौतम अदानी यांनी देशातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीमध्ये दुसऱ्या स्थानावर झेप घेतली आहे.
- भारतीय रिझर्व्ह बँकेनं ऑनलाइन आणि एटीएमच्या माध्यमातून पैशांची देवाण-घेवाण करणाऱ्या ग्राहकांना मोठा दिलासा दिला आहे.
- मराठी रंगभूमीवरील सर्वात मानाचे समजले जाणारे विष्णुदास भावे गौरव पदक यंदा ज्येष्ठ अभिनेत्री रोहिणी हट्टंगडी यांना जाहीर झाले आहे.
- भारताचा माजी कर्णधार अनिल कुंबळेची प्रशिक्षकपदी निवड करण्यात आली आहे. काही दिवासांमध्ये ते आपले पद सांभाळणार असून संघातील खेळाडूंना ते आता मार्गदर्शन करणार आहे.
- गृहनिर्माण व शहरी व्यवहार राज्यमंत्री श्री हरदीप एस पुरी यांनी ‘M हरियाली’ हे मोबाइल ॲप लॉंच केले. झाडे आणि इतर अशा ग्रीन ड्राइव्ह्स लावण्यात सार्वजनिक गुंतवणूकीला प्रोत्साहित करण्यासाठी अॅपचे लक्ष्य आहे.
- उपराष्ट्रपती एम. वेंकैया नायडू यांना कोमोरोसचा सर्वोच्च नागरी सन्मान ‘द ऑर्डर ऑफ ग्रीन क्रिसेंट’ दिला. मोरोनी येथील कोमोरोस युनियनचे अध्यक्ष अझाली असौमानी यांच्या हस्ते हा सन्मान प्रदान करण्यात आला.
- न्यू वर्ल्ड हेल्थच्या अहवालानुसार मुंबई हे जगातील 12 वे श्रीमंत शहर असून एकूण संपत्ती 960 अब्ज डॉलर्स आहे, जगातील सर्वात श्रीमंत शहरांच्या यादीत पहिल्या 20 क्रमांकाचे हे एकमेव शहर आहे. 2019 च्या ‘वेल्थिएस्ट सिटीज वर्ल्डवाइड’ या यादीमध्ये दिल्ली 22 व्या आणि मुंबईनंतर दुसरे भारतीय शहर आहे.
- सहावेळच्या चॅम्पियन एम सी मेरी कोमने (51 किलो) जागतिक महिला बॉक्सिंग चँपियनशिपमध्ये स्पर्धेच्या उपांत्य फेरीत प्रवेश केल्यानंतर आठवे पदक जिंकले. तिने कोलंबियाच्या व्हॅलेन्सिया व्हिक्टोरियाचा 5-0 असा एकतर्फी विजय मिळवून शेवटचा-आठ टप्पा जिंकला.
2 total views , 1 views today